Xã Sơn Vi tổ chức Dâng hương tưởng niệm các danh tướng thời Hùng Duệ Vương dịp Giỗ tổ Hùng Vương năm 2024
Sáng ngày 18/4 (tức ngày mùng 10 tháng 3 năm Giáp Thìn), đoàn đại biểu thay mặt Đảng bộ, Chính quyền và nhân dân xã Sơn Vi đã tổ chức Lễ dâng hương tưởng niệm các danh tướng thời Hùng Duệ Vương dịp Giỗ tổ Hùng vương - Lễ hội Đền Hùng năm 2024 tại các điểm di tích lịch sử văn hóa: Đền Giếng Giá ( Nơi thờ Đại Hải Long Vương - danh tướng thời Hùng Duệ Vương), Đình Sơn Vi (Nơi thờ lục vị Đại vương - danh tướng thời Hùng Duệ Vương).
Tham dự lễ dâng hương có các đồng chí trong BTV, BCH Đảng ủy, TT HĐND, lãnh đạo UBND, Chủ tịch UBMTTQ, trưởng các ngành đoàn thể, Bí thư chi bộ, trưởng khu dân cư, ban quản lý, ban khánh tiết, đại diện các cụ cao niên và toàn thể Nhân dân
Với tấm lòng thành kính, tri ân công đức tổ tiên thể hiện đạo lý "Uống nước nhớ nguồn", tại các điểm di tích lịch sử văn hóa Đoàn dâng hương đã dâng hương hoa bày tỏ lòng biết ơn sâu sắc các bậc tiền nhân đã có công dựng nước để con cháu tiếp nối truyền thống lạc Hồng, xây dựng quê hương đất nước giàu đẹp.
![](/Portals/19/userfiles/68/1 di tích/5.jpg?ver=2024-04-18-101357-057)
![](/Portals/19/userfiles/68/1 di tích/2.jpg?ver=2024-04-18-101356-903)
![](/Portals/19/userfiles/68/1 di tích/3.jpg?ver=2024-04-18-101356-940)
![](/Portals/19/userfiles/68/1 di tích/6.jpg?ver=2024-04-18-101357-057)
![](/Portals/19/userfiles/68/1 di tích/1.jpg?ver=2024-04-18-101356-840)
![](/Portals/19/userfiles/68/1 di tích/4.jpg?ver=2024-04-18-101357-073)